เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 5 ตุลาคม 2566
ทางกรมพัฒนาพลังงานทดแทนและอนุรักษ์พลังงาน (พพ.) โดย กองพัฒนาทรัพยากรบุคคลด้านพลังงาน (กพบ.) ได้ทำการจัดสอบหลักสูตรผู้รับผิดชอบด้านพลังงานสามัญโรงงาน สำหรับผู้ผ่านการอบรมออนไลน์ (e-Learning) ครั้งที่ 3/2566 ณ อาคารอนุรักษ์พลังงานเฉลิมพระเกียรติ ต.คลองห้า อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี โดยมีผู้ลงทะเบียนเข้าสอบในหลักสูตรนี้ จำนวน 252 ท่าน ผู้ผ่านการสอบสามารถขึ้นทะเบียนเป็นผู้รับผิดชอบด้านพลังงานประจำโรงงานควบคุมนั้น ๆ ได้ และในการสอบครั้งนี้ ทาง พพ. ได้ขอความร่วมมือผู้เข้าสอบทุกท่านให้สวมหน้ากากอนามัยตลอดระยะเวลาในการสอบ ซึ่งได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจากผู้เข้าสอบทุกท่าน
9
![](http://enhrd.dede.go.th/wp-content/uploads/2023/10/9.jpg)
10
![](http://enhrd.dede.go.th/wp-content/uploads/2023/10/10.jpg)
7
![](http://enhrd.dede.go.th/wp-content/uploads/2023/10/7.jpg)
8
![](http://enhrd.dede.go.th/wp-content/uploads/2023/10/8.jpg)
5
![](http://enhrd.dede.go.th/wp-content/uploads/2023/10/5.jpg)
1
![](http://enhrd.dede.go.th/wp-content/uploads/2023/10/1.jpg)
Views: 913